ด้วยนายพงษ์ศักดิ์ ชิดเชี่ยว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลคลองเส พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกองค์การบริหารส่วนตำบล บุคลากรในสังกัด และประชาชนตำบลคลองเส เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาบำรุงรักษาต้นไม้ พ.ศ.2566 ในวันพฤหัสบดี ที่ 11 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น. ณ บริเวณสระน้ำสาธารณะ
หมู่ที่ 4 บ้านปลายเส เพื่อเป็นการบำรุงรักษาต้นไม้ ด้วยการตัดแต่งกิ่งไม้ กำจัดวัชพืชที่ขึ้นปกคลุมต้นไม้ พรวนดิน ใส่ปุ๋ย รดน้ำต้นไม้ และมีการปลูกต้นไม้เพิ่มเพื่อทดแทนต้นที่ตาย
|