องค์การบริหารส่วนตำบลคลองเส ประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนในพื้นที่เฝ้าระวัง และป้องกันตนเองจากการระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) เนื่องจากพบว่ามีผู้ป่วยเพิ่มขึ้นในช่วงสงกรานต์ต่อเนื่องถึงฤดูฝนที่มีการเปิดเทอม จึงขอให้ประชาชนควรเน้นการดูแลสุขอนามัยส่วนบุคคล สวมหน้ากากอนามัยเมื่ออยู่ในสถานที่แออัด ล้างมือบ่อยๆ หากมีอาการคล้ายหวัดควรตรวจ ATK หากตรวจพบเชื้อควรรีบพบแพทย์ ด้วยความปารถนาดีจาก อบต.คลองเส
|